Wane irin abu ne fim ɗin manne narke mai zafi?

Wane irin abu ne fim ɗin manne narke mai zafi?
Fim ɗin narke mai zafi wani nau'i ne na manne mai zafi mai zafi, don haka yana da manne, wanda ke nufin cewa abu ne don haɗawa ko haɗawa. Dangane da rarrabuwa na kayan abu, manne ne na halitta na roba, kuma babban bangarensa shine fili na polymer, kamar polyurethane, polyamide, da sauransu. A hakikanin gaskiya, wadannan sinadarai duk kayan da ake amfani da su na petrochemical ne, kamar dai yadudduka na tufafin da muke sawa a yanzu, kayayyakin robobi da muke amfani da su a kullum, da sauransu, dukkansu kayayyakin sinadarai ne.
Daga ra'ayi na kayan abu, fim ɗin mai narke mai zafi yana da ƙarancin ƙarfi, marar danshi, da 100% m abun ciki mai mannewa. Yana da ƙarfi a cikin ɗaki da zafin jiki kuma yana narkewa cikin ruwa bayan dumama, wanda zai iya samuwa tsakanin kayan Gluing. Tun da yana da ƙarfi a cikin ɗaki, ana yin fina-finai masu zafi masu zafi a cikin narke, waɗanda suke da sauƙin fakiti, jigilar kaya da adanawa.
Dangane da hanyar amfani, tunda fim ɗin mai narke mai zafi yana ɗaukar hanyar dumama don narkewa da sanyaya don taurare, saurin haɗin gwiwa yana da sauri sosai. Gabaɗaya, ana amfani da manyan injunan laminating, injuna da sauran kayan aikin ƙwararru don aiki. Akwai wani yanki mai girman gaske, kuma nisa na iya kaiwa sama da mita 1, wasu kuma na iya kaiwa sama da mita 2, kuma ingancin samarwa yana da yawa.
Don yin magana game da bambanci tsakanin fim ɗin mai narke mai zafi da fim ɗin filastik na yau da kullun, a gaskiya ma, ƙila ba za su bambanta a zahiri ba, kuma wani lokacin su ne ainihin abu ɗaya. Duk da haka, saboda bambance-bambance a cikin nauyin kwayoyin halitta na kayan da aka yi amfani da su a cikin samar da su, tsarin sarkar ko kayan da aka kara da su, fim din narke mai zafi zai zama m bayan narke, yayin da fim din filastik ba zai kasance mai kyau ba kuma yana da kyau. raguwa bayan narkewa. Yana da ƙarfi sosai, don haka bai dace da haɗin kai ko kayan haɗin gwiwa ba.
A ƙarshe, don taƙaitawa a cikin jumla ɗaya, fim ɗin narke mai zafi wani nau'i ne na mannewa.

热熔胶膜细节图5


Lokacin aikawa: Agusta-09-2021